Menene Aromatherapy?

Aromatherapy shine cikakken magani wanda ke amfani da kwayoyin kamshi'muhimmanci mai'ko' raɓa mai tsafta' da ake cirewa daga tsire-tsire don daidaitawa da inganta yanayin jiki da tunanin mutane ta hanyar ɗorawa, shaka, da sauransu. Wannan nau'i ne na warkarwa na shekaru 5000, wanda aka yi amfani da shi sosai a cikin wayewa da yawa bisa ga bambancinsa. tasiri.

Matakin Farko 'Herbal Therapy'

Kafin bullar fasahar hakowa, mutane suna amfani da 'maganin ganye', hanyar magani mafi tsufa a tarihin ɗan adam tsawon dubban shekaru.A koyaushe mutane sun ɗauki waɗannan tsire-tsire masu ƙamshi waɗanda ke iya samar da mai mai mahimmanci a matsayin mahimman kayan magani.Misali, ’yan adam na farko sun gano da gangan cewa ruwan ɗanɗano daga wasu ganye, berries, ko kuma saiwoyi na iya inganta warkar da rauni.

A cikin 3000 BC, Masarawa sun yi amfani da tsire-tsire masu ƙanshi a matsayin kayan magani da kayan kwalliya, har ma don adana gawawwaki.An gano cewa a cikin dala, wasu daga cikin abubuwan da ke cikin tulun har yanzu ana kiyaye su da kyau.Yawancin su man shafawa ne da man shafawa, wanda za a iya bambanta da warin kamar turaren wuta, benzoin da sauran kayan kamshi.Dangane da nasarorin da Masarawa suka samu, tsoffin Helenawa sun gudanar da bincike mai zurfi.Sun gano cewa kamshin wasu furanni na iya motsa jijiyoyi da kara ruhi, yayin da warin wasu furanni kan sa mutane su huta da barci.

ƙanshi diffuser

Farkon Fasahar Hakowa

Jarumin da ya halarci Crusade ba wai kawai ya dawo da turaren Larabawa (ainihin mai mai mahimmanci) zuwa Turai ba, amma kuma ya dawo da fasahar distillation da hakarmuhimmanci mai.Bayyanar fasahar hakar na ba shuke-shuke mahimmanci na musamman.Canji na aromatics daga m zuwa ruwa da kuma daga babban girma zuwa babban taro da aka samu ta hanyar hakar.Waɗannan ƙwayoyin kamshi na ƙamshi iri ɗaya ne, tare da ƙananan nauyin kwayoyin halitta da ingantaccen juzu'i.Za su iya shiga cikin kowane tantanin halitta kawai ta hanyar shafa su.Suna da sakamako mai kyau na rigakafin ƙwayoyin cuta akan yanayin mutunta yanayin yanayin.Ya zuwa yanzu, mutane na iya amfani da sumuhimmanci maicikin sauki.Aroma diffuserkumawutar lantarki diffuserhaka kuma a sa amfani da man yau da kullun ya fi dacewa.

Aromatherapy A Matsayin Ladabi

A cikin zamani na zamani, masanin kimiyyar Faransa Gatfoser ya gano cewa samfuran tare da ƙarimuhimmanci maisuna da tsawon rai mai tsayi fiye da waɗanda ke da ƙarin sinadarai (mafi mahimmancin haifuwa na halitta da tasirin maganin kashe-kashe na mai).Ya yi gwaje-gwaje da yawa a kan amfani da magani na mai.A cikin 1928, ya fara ba da shawarar kalmar 'Aromatherapy' a cikin takardar kimiyya, kuma ya buga wani littafi mai suna Aromatherapyin 1937. Saboda haka, ana ɗaukarsa a matsayin mahaifinzamani aromatherapy.

Daga baya, sauran likitocin Faransa, masana kimiyya, da dai sauransu su ma sun sadaukar da kansu ga binciken aromatherapy.Shahararren mutum shine Dr. Jean Vanne.A lokacin da yake matsayin likitan soja, ya yi amfani da mai don warkarwa da kuma warkar da raunukan da yaƙi ya haifar.Littafinsa na farko, Aromatherapy: wanda aka bi da shi ta asalin shuka, an buga shi a cikin 1964 kuma ya zama 'Bible' na Orthodox aromatherapy.

A cikin 1980s, Farfesa Francon na Faransa da Dr. Panwell sun buga littafin Precise Aromatherapy, wanda ya haifar da jin dadi a duniyar ilimin halitta.Littafin ya bayyana karara cewa aromatherapy kimiyya ce da ta dogara akan ilimin halittu na zamani, sinadarai, ilimin cututtuka da magunguna.A cikin littafin, daga cikakken nau'in sinadarai sama da nau'in mai mai mahimmanci 200 zuwa maganin aromatherapy na cututtuka daban-daban, akwai cikakkun bayanai.

Ci gaban Aromatherapy a Zamani

A cikin shekaru 40 da suka gabata, an sami bunƙasa sosai tare da yin amfani da aromatherapy a cikin Amurka, Kanada, Burtaniya, Faransa, Arewacin Turai da sauran ƙasashe masu tasowa.A cikin kulawar gida, ma'auni na jiki da tunani, mutane na iya amfani da man fetur mai mahimmanci da fasaha.Wani lokacikamshi mai diffuserkumawutar lantarki diffuserHakanan ana amfani da su a cikin tsarin amfani.

ƙanshi diffuser

Tsarin Takaddar Aromatherapy

Daga cikin manyan tsarin cigaba na duniya, aromatheera ya kafa yawancin tsarin Takaddun shaida, Arabipyungiyar Aratomantalza), Kamfanin IFPA), Naha (Kasa (Kasa) Holistic Aromatherapy), Usha Veda Cibiyar Nazarin dabi'a a Switzerland, Ƙungiyar Aromatherapists ta Australiya.Amma wucewa waɗannan gwaje-gwajen ƙasa da ƙasa na yau da kullun shine kawai ginshiƙi na zama likitan aromatherapy.

Ningbo Getter Electronics Co., Ltd. ba kawai ke samarwa bamai maganin kwaritare da aikin ultrasonic, amma kuma yana bayarwaƙanshi itace diffuser, wutar lantarki diffuser,ƙanshi diffuser haske, da dai sauransu.


Lokacin aikawa: Yuli-26-2021