Yadda ake Zaɓi Mafi kyawun Humidifier don Gidanku

Yadda ake Zaɓi Mafi kyawun Humidifier don Gidanku

Ultrasonic humidifier

A lokacin hunturu, sau da yawa har yanzu yana jin sanyi, har ma da zafi a kunne?Ana gigicewa da wutar lantarki a tsaye?Kuna da hanci da makogwaro?Zafin iska a cikin gidanku yana faɗaɗa kuma yana cire danshi daga duk abin da ya taɓa, kuma zai iya barin cikin gidanku ya bushe kamar hamada.Danshin iska, wanda kuma aka sani da zafi yana da mahimmanci don lafiya mai kyau, jin daɗin rayuwa da ingantaccen dumama gida.Yi maganin bushewa a cikin iska ta hanyar ɗibar da gidan ku tare da mai humidifier.

Me yasa Humidify?

Humidifier kayan aikin gida ne wanda ke ƙara zafi a ɗakuna ɗaya ko duka gidan.Ingantacciyar iska tana jin dumi.Danshi iska baya cire danshi daga jikinka, kuma a tsaye rashin jin dadin wutar lantarki yana raguwa lokacin da iskar ta yi danshi sosai.Lokacin da zafi ya kasance a matakin da aka ba da shawarar, kayan daki, busassun bango da filasta ba sa bushewa kuma suna fashe, kuma na'urorin lantarki suna aiki da kyau.Yanayin zafi da ya dace yana taimakawa hana kumburin hanci da makogwaro, wanda ke taimakawa hana mura da sauran cututtuka.Gidan da yake da kyau ba ya shan wahala sosai a lokacin sanyi.Wannan yana taimakawa hana shigowar iska a waje.Bugu da kari, kamar yadda aka ambata a sama, da kyau humidified iska yana jin zafi don haka za ku ji daɗi a ƙananan yanayin zafi, don haka adana ɗan ƙaramin farashin dumama.

Menene daidai matakin zafi?Yawancin masana'antun humidifier suna ba da shawarar matakin tsakanin kashi 35 zuwa 45 a matsayin madaidaicin matakin zafi na cikin gida.Idan kuna sha'awar sanin matakin zafi a cikin gidan ku, akwai na'urori masu araha kamar na'urorin hygrometer na dijital.

Mataki 1: Zaɓi Mai Humidifier don Gidanku

Yanke shawarar mafi kyawun nau'in humidifier don bukatun ku.Akwaišaukuwa humidifiers, waɗanda ake amfani da su don ɓata ɗakuna guda ɗaya, da kuma gabaɗayan na'urorin humidifier na gida waɗanda ke ɓata yanki mai girma.Har ila yau akwai na'urorin humidifiers na "tilastawa iska" wanda ke haɗawa da tsarin HVAC na gidan ku don samar da zafi a ko'ina cikin gidan.Lokacin siyayya don madaidaicin humidifier don gidan ku, kuna buƙatar yanke shawarar wane daga cikin waɗannan nau'ikan zai yi aiki mafi kyau a gare ku da littafin aljihunku.Yi la'akari da girman gidan ku lokacin auna zaɓuɓɓukan.

Yi la'akari da yadda gidanku yake da iska.Sabbin gidaje galibi sune mafi matsuwa, sanye da yanayin yanayi na zamani, shingen tururi da ɗumbin tagogi da kofofi.Tsofaffin gidaje (musamman kafin WWII) galibi ana ɗaukarsu “sakowa” saboda an gina su ba tare da fasahar da ke akwai yanzu ba.Tabbas, idan gidanku ya tsufa, mai yiwuwa an yi wasu gyara don inganta gidan.Yi la'akari da gidan ku don ƙididdige yadda ƙila ya kasance manne ko sako-sako.Wannan zai taimaka muku lokacin ƙoƙarin yanke shawarar abin da takamaiman na'urar za ta yi kyau ga gidan ku.Gidan da ba a kwance ba yana iya buƙatar ɗan ƙaramin zafi fiye da wanda ya kusan hana iska.

Ana auna ƙarfin humidifier a cikin galan na ruwa da ake amfani da su kowace rana.A ƙananan ƙarshen, idan kuna son humidify 500 sq. ft. na sararin samaniya ko ƙarami, ƙarfin ƙarfin 2-gallon yana da kyau.Manyan wurare da raka'o'in gida gabaɗaya yawanci suna buƙatar galan 10 da iya aiki.

Akwai nau'ikan humidifier da yawa waɗanda duk suke da tasiri amma suna aiki ta hanyoyi daban-daban:

  • Evaporative- Waɗannan na'urorin humidifier yawanci sun ƙunshi tafki, wick da fan.Wick yana tsotsar ruwa kamar soso daga tafki kuma fan yana hura iska akan wick ɗin yana haifar da ɗanɗano iska.Ana fitar da wannan iska a matsayin tururi don haifar da zafi mai daɗi.
  • Vaporizer– Waɗannan samfuran suna tafasa ruwa kuma suna sakin danshi a cikin iska.Ɗaya daga cikin fa'idodin wannan nau'in shi ne cewa ana iya ƙara abubuwan sharar magunguna don taimakawa wajen samun ingantacciyar numfashi ga waɗanda ke da mura ko tari.Har ila yau, ba su da yuwuwar wucewa tare da ƙazanta waɗanda za su iya kasancewa a cikin tafki mai humidifier.Kuma, tafasar ruwan yana lalata m.
  • impeller– Waɗannan suna fitar da hazo mai sanyi, wanda diski mai juyi ya samar da shi wanda ke jefa ruwa cikin na’urar watsa ruwa, wanda ke mayar da ruwan ya zama ‘yan ɗigon digo da ake fitarwa.
  • Ultrasonic– Ƙarfe na diaphragm yana girgiza saboda mitoci na ultrasonic don ƙirƙirar hazo mai sanyi wanda da sauri ya shiga cikin iskan da ke kewaye.Rashin ƙasa, tare da wannan da sauran nau'ikan, shine cewa danshin da aka fitar zai iya ƙunsar ƙazantattun abubuwan da za su iya kasancewa a cikin tafki.Ana iya warware wannan don kowane samfurin humidifier, ko da yake, ta hanyar tsaftace na'urar lokaci-lokaci don cire duk wani gurɓataccen abu ko haɓakar ma'adinai.Yin amfani da ruwa mai tsafta zai iya rage ragowar ma'adinan da ba'a so daga fitowa cikin iska.
  • Duk-gida- Waɗannan na iya zama naúrar kaɗaici ko ƙirar da aka haɗa a cikin ductwork na tsarin HVAC ɗin ku.Irin wannan humidifier yana yin daidai abin da kuke tsammani, yana ƙara danshi zuwa iska a cikin gidan ku.Duk da yake tsarin gida gabaɗaya ya fi tsada kuma yana da wahalar aiwatarwa (shawarwari: hayar ƙwararrun HVAC), suna da fa'idodin su-mafi bayyanannen abin da ake sarrafawa da ƙarancin zafi a cikin gidan.Matakan zafi na yau da kullun suna da sauƙi akan kayan gida kuma suna taimakawa rage tasirin faɗaɗa tsari da ƙanƙancewa yayin lokacin sanyi.Hakanan, iska mai ɗanɗano yana jin zafi don haka za ku iya rage zafi wanda zai iya ceton ku kuɗi akan farashin makamashi a lokacin hunturu.Yawancin suna zuwa tare da humidistat domin ku iya saita ainihin yanayin zafi da kuke buƙata.

Mataki na 2: Karka Yi Masa Yawa Da Kula da Humidity na Gida

Duk da yake ƙarin zafi yana kawo kwanciyar hankali, humidating gidanku da yawa zai iya sa iska ta ji kauri kamar a cikin sauna.Ba kwa son danshi ya yi gini akan bango da sauran filaye akai-akai na tsawon lokaci.Mold na iya zama matsala idan zafi ya yi yawa kuma ba a kula da shi ba.Nemo m taga hazo.Idan wannan ya faru, daidaita matakan zafi har sai ya ɓace.Idan bangon yana haskakawa kuma yayi kama da rigar, rage matakin fitarwar zafi akan na'urar.Ka tuna cewa zaka iya amfani da hygrometer don duba daidaitattun matakan zafi a cikin ɗakuna ɗaya ko cikin dukan gidan.

Tukwici Mai Taimako

Duk da yake ba kwa son tagogi ya kasance da hazo ba za ku iya gani ta cikin su ba, wasu hazo a sasanninta ko gefen waje ba alamar cewa zafi ya yi yawa ba.

Mataki 3: Kula da Humidifier

Ajiye humidifier ɗin ku cikin yanayin aiki da ya dace.Yana da kyau koyaushe a ba mai humidifier ɗinka tsaftataccen tsaftacewa lokaci-lokaci.Kuna buƙatar cire ma'aunin ma'adinai wanda ke ginawa a kan kwanon tafki da kowane nau'in da zai iya ginawa.Idan ba a yi haka ba, ruwan ba zai yi tururi da kyau ba kuma a ƙarshe zai iya daina aiki.Kashe ginin kowane wata don ci gaba da gudana yadda ya kamata.

Tukwici Mai Taimako

Matakan kiyaye humidifier na iya bambanta ta samfuri da masana'anta.Bincika littafin jagorar ku don tabbatar da cewa kuna kiyaye shi daidai.

Da farko, cire kayan aikin humidifier da komai da tankin ruwa.Cire kan humidifier don isa ga kwanon tafki.Kashe duk wani ruwan da ya rage a cikin kaskon, da ma'aunin ma'adinai maras kyau wanda za a iya barin a cikin kaskon.Cire duk wani sikelin da ya wuce gona da iri da tsumma kuma a kurkura sosai da ruwa.Cika kwanon tafki da farin vinegar kuma sanya kan humidifier baya saman kaskon.A bar mai humidifier a kwance kuma bari abin dumama ya jiƙa a cikin vinegar dare ɗaya don ya bar shi ya sassauta ma'aunin ma'adinai.Yi hankali lokacin aiki a kusa da kayan dumama don kada ku lalata shi.Ba lallai ba ne a kashe ma'aunin ma'adinai tare da kayan aiki don samun tsabta.Kashegari, goge duk wani ma'aunin ma'adinai wanda ya zama sako-sako da dare bayan jiƙa.Yin amfani da wuka mai amfani da ƙaramin goge goge (ko tsohon goge goge), goge shi sosai.Ya kamata ya sauka cikin sauƙi.

Taya murna!Yanzu kun san wasu hanyoyi masu sauƙi don humidified gidan ku kuma ku sa ya fi dacewa a cikin hunturu.

 

 

 


Lokacin aikawa: Oktoba-28-2021