Yana da sauƙi donbe bushe a gida a cikin hunturu.Domin inganta yanayin bushewa a cikin gida, da yawamutane za suamfaniiska humidifiers.Idan daƙanshi diffuser humidifierana amfani dashi daidai, ba zai iya ƙara yawan zafin iska ba,ammakuma yana kawar da alamun mura.Duk da haka, idan daiska mai humidifierana amfani da shi ba daidai ba, zai zama mai kashe lafiya.
Bincike ya nuna cewa yawan shan ruwa da kiyaye yanayin iska a kashi 40 zuwa 50% na iya kawar da tari da kuma rage kumburin bushewar iska zuwa ga hanci.Saboda haka, ana ba da shawarar cewa ku sayi anultrasonic iska humidifierwanda zai iya saita zafi don tabbatar da zafi mai kyau.Amma ya kamata ka kula da yadda ya kamata amfani da humidifier.
1.Yi amfani da Humidifier da basira
Uraira waƙa mai humidifiershine kuma fa'idakula da fata.
Material: Humidifier ɗaya, ruwan dumi ko ruwa mai tsafta sama da 35 ℃, emulsion na yau da kullun.
Hanyar: Bayan wanke fuska.nemaman shafawa, zuba ruwan dumi a cikinmini humidifier, kunna shi zuwa yanayin atomized, kuma a yi tururi a kan fuska na tsawon minti 5 zuwa 10 (ko dai tururi mai sanyi ko dumi mai dumi yana karɓa).
Inganci: Sauƙaƙe bushewar fata da kuma taimakawa sha na gina jiki a cikin mayukan shafawa.
2. Yi amfani daHumidifierDaidai
1) A zuba ruwa mai tsafta a cikin humidifier.
Ya kamata a ƙara ruwa mai tsabta a cikinšaukuwa humidifier, ko kuma a tafasa ruwan famfo, sannan a zuba bayan ya huce.Domin ruwan famfo yana dauke da ma'adanai iri-iri, hakan zai lalata mai fitar da humidifier, sannan kuma ruwan alkali da ke cikinsa zai yi tasiri a rayuwar sa.Kwayoyin Chlorine da ƙananan ƙwayoyin cuta a cikin ruwan famfo na iya hura su cikin iska tare da hazo na ruwa kuma su haifar da gurɓata.Idan ruwan famfo yana da taurin gaske, hazo na ruwa da mai humidifier ke fesa ya ƙunshi calcium da ions magnesium, wanda zai samar da farin foda da kuma gurɓata iskan cikin gida.
2) Kashe shikowane sa'o'i 2 kuma buɗe windows don samun iska.
Ana bada shawara don kashelantarki humidifierkowane 2 hours kumabude tagogi don samun iska.Kodayake amfani da shi ba tare da katsewa ba zai ƙara yawan zafi na ɗakin da kuma kawar da bushewa, yawan zafin iska kuma ba shi da kyau ga lafiya.Lokacin da zafi ya yi yawa, adadin hormone pineal a cikin jikin mutum shima yana da girma, wanda ke sanya yawan adadin thyroxine da adrenaline a cikin jiki ya ragu sosai, kuma mutane suna da saurin rashin jin daɗi da kuma yin bacci duk rana.
3) Yana syakamata a tsaftace akai-akai.
Theruwa a cikinsanyi hazo humidifierya kamata a canza kowace rana kumahumidifier ya kamatatsaftace sau ɗaya a mako.Domin idan ba a tsaftace shi akai-akai, mold da sauran ƙwayoyin cuta da ke ɓoye a cikin humidifier za su shiga ɗakin tare da hazo da aka fesa.Mutanen da ke da raunin juriya na iya haifar da ciwon huhu ko cututtuka na numfashi.
3.Kar Ayi Amfani da Humidifier Kamar Wannan
1) Ƙara maganin kashe kwayoyin cuta zuwadahumidifier.
Ƙara maganin kashe kwayoyin cuta zuwadaultrasonic sanyi hazo humidifiera zahiri atomizes abubuwan da ke cikin maganin kashe kwayoyin cuta.Bayan an shaka shi, zai fusata huhu da kwayoyin epithelial na jikin mutum.Idan maida hankali na maganin kashe kwayoyin cuta ya yi yawa, yana iya haifar da lahani na sama.
2) ƘaraRadix isatidis da muhimmanci maizuwa humidifier
Radix istidisjiko ne, wanda gabaɗaya ake sha ta cikin hanjin ɗan adam, amma ba ta hanyar numfashi ba.Hakanan ba a ba da shawarar yin hakan baƙaramuhimmanci maia cikin humidifier, such kayayyakin sun ƙunshi sinadaran sinadaran, daitna iya haifar da haushi.Wasu mutanen da ke da alerji na iya sauƙisamuasma da sauran cututtuka.
3) Wuriit kusa da na'urorin lantarki
Zai fi kyau a kiyayemara waya humidifiera nisan kimanin mita 1 daga kayan lantarki, kayan daki, da dai sauransu, kuma sanya shi a kan wani barga mai tsayi 0.5 zuwa 1.5 mita sama da ƙasa..
Lokacin aikawa: Yuli-26-2021